கிசு கிசு

‘பிரதமர் பதவி விலக வேண்டாம்’ – மொட்டு கோரிக்கை

(UTV | கொழும்பு) – புதிய பிரதமர் மற்றும் அமைச்சரவையின் கீழ் இடைக்கால அரசாங்கத்தை அமைப்பதற்கு ஜனாதிபதி இணக்கம் தெரிவித்த போதிலும், பிரதமர் மஹிந்த ராஜபக்ஷ தனது பதவியை இராஜினாமா செய்ய வேண்டாம் என ஸ்ரீலங்கா பொதுஜன பெரமுனவின் அமைச்சர்கள் மற்றும் பாராளுமன்ற உறுப்பினர்கள் தொடர்ந்தும் கோரிக்கை விடுத்து வருவதாக தெரிவிக்கப்படுகின்றது.

ஸ்ரீலங்கா பொதுஜன பெரமுனவின் ஜனாதிபதி மற்றும் அமைச்சர்கள் மற்றும் பாராளுமன்ற உறுப்பினர்கள் மஹிந்த ராஜபக்சவின் பெயரை பயன்படுத்தி நியமிக்கப்பட்டுள்ளதால், பிரதமர் பதவி விலக வேண்டிய அவசியம் இல்லை என அந்த அமைச்சர்கள் சுட்டிக்காட்டியுள்ளதாக தெரியவருகிறது.

நாட்டில் ஏற்பட்டுள்ள அரசியல் மற்றும் பொருளாதார நெருக்கடிக்கு தீர்வு காணும் வகையில் புதிய பிரதமர் மற்றும் அமைச்சரவையின் கீழ் சர்வகட்சி இடைக்கால அரசாங்கத்தை அமைப்பதற்கு ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்ஷ நேற்று (29) ஜனாதிபதி மாளிகையில் கட்சித் தலைவர்களுடனான சந்திப்பின் போது இணக்கம் தெரிவித்துள்ளார்.

புதிய பிரதமர் மற்றும் அமைச்சரவையை பாராளுமன்றத்தில் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் கட்சித் தலைவர்களின் தேசிய கவுன்சிலில் இருந்து நியமிக்கவும் முன்மொழியப்பட்டுள்ளது.

அரசாங்கத்திற்கு ஆலோசனை வழங்குவதற்காக கட்சித் தலைவர்களின் தேசிய ஆலோசனைக் குழுவை நியமிக்கவும் ஜனாதிபதி இணக்கம் தெரிவித்துள்ளார்

நெருக்கடி நிலையைத் தணிக்க குறிப்பிட்ட காலத்திற்கு சர்வகட்சி இடைக்கால அரசாங்கத்தை அமைக்குமாறும் மகாநாயக்கர்கள் ஜனாதிபதியிடம் கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.

இதேவேளை, கடந்த வியாழன் இரவு ஜனாதிபதி மாளிகையில் ஜனாதிபதி தலைமையில் இடம்பெற்ற ஆளும் கட்சி எம்.பி.க்கள் கூட்டத்தில் முன்னாள் அமைச்சர்கள் உட்பட பல பாராளுமன்ற உறுப்பினர்கள் தொடர்ந்தும் பிரதமரின் பிரதிநிதியாக கலந்துகொண்டதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

பிரதமர் மஹிந்த ராஜபக்ஷ, கடந்த புதன்கிழமை பாராளுமன்ற உறுப்பினர்கள் மற்றும் முன்னாள் மாகாண சபை உறுப்பினர்களை அலரிமாளிகைக்கு வரவழைத்த போது, ​​தான் பிரதமர் பதவியை இராஜினாமா செய்யப்போவதில்லை எனத் தெரிவித்தார்.

யாராவது 113 ஆசனங்களைக் காட்டினால் பிரதமர் பதவிக்கு போட்டியிடத் தயார் என்றார்.

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

To Top